Căn hộ resort khu Nam ghi điểm nhờ tiến độ và pháp lý vững vàng
Trong bối cảnh thị trường bất động sản bước vào chu kỳ phát triển mới, dự án căn hộ resort khu Nam TP.HCM “ghi điểm” với khách hàng và nhà đầu tư nhờ đảm bảo tiến độ và pháp lý hoàn chỉnh.
Từ 70 triệu/m² sàn tại Noble Palace Tay Thang Long: giá hiếm cho tài sản đa công năng
Trong bối cảnh các dự án chung cư Tây Hà Nội đang có giá phổ biến lên tới 80 - 100 triệu/m2, thậm chí vượt 100 triệu/m2 với nhiều dự án cao cấp, một dự án nhà phố hàng hiệu của Sunshine Group gần trục Tây Thăng Long có mức giá chỉ từ 70 triệu/m2 sàn xây dựng.
"Cơ hội vàng" để sở hữu shophouse giá tốt tại phân khu New Star
Phân khu New Star tại Hoang Huy New City đang mở ra cơ hội sở hữu shophouse ở vùng giá hấp dẫn, hội tụ đầy đủ các giá trị thực từ vị trí, khả năng khai thác thương mại và dư địa tăng trưởng.
Thị trường bất động sản 3 tháng đầu năm: Thanh khoản giảm, giá mở bán vẫn cao
Tại Hà Nội, mặc dù thanh khoản căn hộ chung cư đã chậm lại đáng kể, một số nơi đóng băng thanh khoản. Tuy vậy, các dự án mới mở bán vẫn ghi nhận mức giá không hề sụt giảm.
Hà Nội sắp đón thêm 400.000 m² văn phòng, phân khúc hạng A áp đảo
Từ nay đến 2028, thị trường văn phòng Hà Nội dự kiến bổ sung khoảng 403.000 m² nguồn cung mới, trong đó hạng A chiếm ưu thế. Sự gia tăng này không chỉ mở rộng quy mô thị trường mà còn nâng chuẩn chất lượng, tập trung tại khu vực phía Tây và nội thành.
Toàn cảnh đại đô thị 35.000 tỷ của Sun Group: Rộng xấp xỉ hồ Tây, giá căn hộ chưa đến 30 triệu đồng/m2
Hàng trăm máy móc, công nhân đang rầm rộ thi công dự án Sun Urban City cách Hà Nội khoảng 50km.
Không phải Nha Trang, Phú Quốc, một điểm đến Việt Nam vừa lọt top thế giới, đường bay vẫn được ưu tiên
Đây được đánh giá là điểm đến mới nổi cho du khách vào mùa hè.
Chủ đầu tư Trúc My Complex “chìm” trong thua lỗ, áp lực trái phiếu 1.080 tỷ đồng đè nặng
Chủ đầu tư dự án Trúc My Complex - Công ty TNHH Hoàng Trúc My báo lỗ 40,7 tỷ đồng trong năm tài chính 2025, kéo lỗ lũy kế “phình to” lên hơn 106 tỷ đồng.
Đề xuất chung cư hỗn hợp không phải thi tuyển phương án kiến trúc
HoREA kiến nghị đưa trường hợp công trình chung cư hỗn hợp ra khỏi danh mục phải tổ chức thi tuyển phương án kiến trúc. Đề xuất này được cho là nhằm tháo gỡ vướng mắc cho doanh nghiệp và bảo đảm tính nhất quán của hệ thống pháp luật.
Tin vui dịp lễ: Từ 25/4, khách Việt được hưởng miễn phí toàn bộ dịch vụ hiếm có này
Một trong những tọa độ du lịch hot nhất cả nước sẽ chính thức mở cửa miễn phí cho toàn bộ người dân và du khách vào khung giờ vàng.
Nhà ở xã hội Tp.HCM: Quỹ đất lớn vẫn “tắc” ở khâu triển khai
Dù quỹ đất và chỉ tiêu phát triển lớn, nhà ở xã hội tại Tp.HCM vẫn “mắc kẹt” ở khâu triển khai, một số vướng mắc về pháp lý, vốn và quỹ đất sạch khiến doanh nghiệp e ngại làm NOXH.
Đề xuất không chuyển Trường Đại học Dược Hà Nội thành bảo tàng
Giới trí thức và sinh viên cho rằng, nếu di dời Trường Đại học Dược Hà Nội, chuyển thành bảo tàng sẽ làm lãng phí nguồn lực tri thức, giảm tính sống động của di sản.
3 giá trị sống khác biệt chỉ có ở khu căn hộ Marriott duy nhất tại TP.HCM
Trải qua hơn một thế kỷ phát triển, Branded Residences - hay còn được gọi là bất động sản hàng hiệu - đã trở thành biểu tượng của phong cách sống thượng lưu toàn cầu.
Giới đầu tư “ngóng chờ” căn hộ sở hữu lâu dài tại đô thị biển lớn bậc nhất Vũng Tàu
Không còn dừng lại ở những chuyến du lịch cuối tuần chớp nhoáng, Vũng Tàu đang chuyển mình thành tâm điểm của làn sóng "second home" và đầu tư dài hạn nhờ sự lột xác của hạ tầng.